วันนี้ Loga จะชวนเพื่อนๆ ไปเปิดประสบการณ์รับประทานชาบูแบบพรีเมียม ต้นตำหรับโอซาก้าแท้ๆ ที่ ร้าน Kagonoya (คาโกะโนยะ) สาขา The Mercury Ville at Chidlom ชาบูร้านดังจากประเทศญี่ปุ่นที่มีประวัติอันยาวนานตั้งแต่ปี 1990 พร้อมชวนเพื่อนๆ ลุ้นไปเที่ยวญี่ปุ่นแบบฟรีๆ กันทั้งก๊วน เพียงทำตามกติกาของทางร้าน 🙂
![](https://blog.loga.app/wp-content/uploads/2023/02/store_name-1.jpg)
จุดเด่นของร้าน Kagonoya
Kagonoya โดดเด่นด้วยเมนูอาหารที่หลากหลาย ไม่ว่าจะเป็นเนื้อวัวสุดพรีเมียม และเนื้อหมูประเภทต่างๆ ที่เข้ากันได้ดีกับน้ำซุปสูตรพิเศษทั้ง 4 สไตล์ของร้าน ไม่ว่าจะเป็นน้ำซุปโซบะ-โชยุ ที่เข้ากันได้ดีกับเนื้อหมู น้ำซุปคอมบุ (ซุปสาหร่าย) ที่เหมาะกับเนื้อวัว เพราะทำให้ได้ลิ้มรสความนุ่มละมุนของเนื้อได้ดี หรือ ใครที่เป็นทั้งสายเนื้อ สายหมู และสายเส้นก็ไม่ควรพลาดน้ำซุปกระดูกหมู และน้ำซุปสุกี้ยากี้ ที่กินด้วยกันแล้วได้รสชาติกลมกล่อมสุดๆ นอกจากน้ำซุป และเนื้อที่หลากหลายแล้ว เพื่อนๆ ยังสามารถเพลิดเพลินกับของทางเล่น และ side dish แบบฉบับคันไซแท้ๆ ที่ทำสดใหม่ทุกรายการ มากกว่า 60 เมนู !
![](https://blog.loga.app/wp-content/uploads/2023/02/image-23.png)
สำหรับวันนี้ Loga เลือกทานเป็นบุฟเฟต์คอร์ส Premium Shabu Shabu 749++ ในคอร์สนี้จะประกอบด้วยเนื้อวัว 3 ประเภทได้แก่ เนื้อ Kago Wagyu Outside เนื้อสไลด์ลายสวยสูตรพิเศษของร้าน เนื้อออสเตรเลีย มันน้อย และ เนื้อ US short plate ที่นุ่มละมุนไม่แพ้กัน สำหรับเนื้อหมู มีทั้ง สันคอหมู เบคอน และหมูคุโรบุตะที่ไม่ควรพลาด นอกจากนี้ยังมีเมนู หมูและไก่ไม้ไผ่ และผักสดอนามัยอีกหลายรายการ เรียกได้ว่าสั่งชุดนี้คุ้มสุดๆ
![](https://blog.loga.app/wp-content/uploads/2023/02/meat2-1-1600x1200.jpg)
![](https://blog.loga.app/wp-content/uploads/2023/02/IMG_3909-1600x988.jpg)
สำหรับช่วงนี้คนรักชีสต้องห้ามพลาด เพราะทางร้านมีเมนูใหม่เอาใจสายชีสโดยเฉพาะ ทั้งน้ำซุป Butter Miso Soup (ซุปมิโซะเนย) รสชาติเข้มข้น กลมกล่อม หอมกลิ่นเนย กระเทียม ที่ไม่ว่าจะทานคู่กับเนื้อ หรือเส้นก็เข้ากันสุด เท่านั้นยังไม่พอทางร้านเยังเสริมทัพด้วยของทานเล่นอร่อยๆ อย่าง ไข่ตุ๋นปูอัดชีส เนื้อเนียนละเอียด เนื้อม้วนชีสคุชิอาเกะ ที่ได้เนื้อเต็มคำ กรอบนอกนุ่มใน หมูม้วนชีสคุชิอาเกะ หมูแน่นๆ เหมาะกับสายหมู หรือถ้าใครอยากกินชีสทอดแบบเต็มปากเต็มคำอย่าลืมลองทาน ชีสคุชิอาเกะ ปิดท้ายด้วย ไอศกรีมซากุระพีชชีสเค้ก ไอศกรีมโฮมเมดสูตรพิเศษของทางร้าน รสชาติหวานอมเปรี้ยว เพิ่มเนื้อพีชให้มีสัมผัสที่ลงตัวเหมาะกับการปิดท้ายมื้อชาบูที่สุด !
![](https://blog.loga.app/wp-content/uploads/2023/02/ดีไซน์ที่ไม่มีชื่อ-23.png)
![](https://blog.loga.app/wp-content/uploads/2023/02/sideall-1-1600x1200.jpg)
![](https://blog.loga.app/wp-content/uploads/2023/02/5.png)
บัตรสมาชิก
ที่สำคัญใครมาทานร้าน Kagonoya แล้วไม่อยากพลาดสิทธิพิเศษ รวมถึงข่าวสารกิจกรรมของทางร้าน อย่าลืมสมัครสมาชิก เพื่อติดตามโปรโมชั่นต่างๆ โดยๆ ขั้นตอนการสมัครสมาชิกนั้นก็ง่ายมาก เพียงสแกน QR code และ Log in เข้าใช้งานผ่าน LINE ก็พร้อมสะสมสิทธิประโยชน์ได้เลย
หากเพื่อนๆ คนไหนสนใจระบบสมาชิกออนไลน์ และ CRM เช่นเดียวกับร้าน Kagonoya ก็สามารถสมัครเข้ามาทดลองใช้งานได้ที่ https://loga.app/ หรือ สอบถามข้อมูลเกี่ยวกับการใช้งานเพิ่มเติมได้ที่ LINE : @loga ทางทีมงานพร้อมช่วยเหลือ และให้คำแนะนำในทุกๆ ขั้นตอน 🙂
![](https://blog.loga.app/wp-content/uploads/2023/02/member.jpg)
กิจกรรมเด็ดประจำเดือนกุมภาพันธ์
ปิดท้ายด้วย กิจกรรมพิเศษในเดือนแห่งความรัก กับกิจกรรม “เที่ยวยกแก๊ง บินยกก๊วน กิน Kagonoya ต้นตำรับสุด Premium” ที่เปิดโอกาสให้เพื่อนๆ ได้ลุ้นไปตะลุยกินชาบูไกลถึงโอซาก้า! ทริปนี้จะพาไปกิน Kagonoya ถึงแหล่งต้นกำเนิด พร้อมชมความงามของซากุระ และเสริมทัพความสนุกด้วยทริปชอปปิ้งสุดลั้นลา ~ เรียกได้ว่ากิจกรรมดีๆ แบบนี้ต้องห้ามพลาด
ส่วนกติกาในการร่วมสนุกก็ง่ายมาก เพียงแค่ชวนเพื่อนอย่างน้อย 4 คน มาทานบุฟเฟต์ All You Can Eat Shabu คอร์ส 749++ ขึ้นไปก็จะได้รับรับสิทธิ์ในการลุ้นรางวัล 1 ใบ เรียกได้ว่าจับ 1 ได้บินถึง 4 กันเลยทีเดียว
โดย ผู้โชคดี 32 ท่าน (รวม 8 รางวัล) จะได้ร่วมบินลัดฟ้าไปพร้อมกับพร้อมกับ Influencer สุดพิเศษ แอบกระซิบว่ากิจกรรมนี้สามารถร่วมสนุกได้ตั้งแต่ วันที่ 14 ก.พ – 13 มี.ค 66 เท่านั้นนะ
![](https://blog.loga.app/wp-content/uploads/2023/02/331153828_518371920425462_9128515260724839035_n.jpg)
เงื่อนไขการร่วมกิจกรรม
- เป็นลูกค้าสมัครสมาชิก Kagonoya Member รับสิทธิ์ 1 ใบต่อทุกๆ 4 ท่าน เมื่อทาน All You Can Eat Shabu คอร์ส 749++ ขึ้นไป
- สามารถใช้ร่วมกับบัตรสมาชิกหรือบัตรส่วนลดอื่นๆ ได้
- ยกเว้นสมาชิกพนักงานในเครือบริษัท วาว แฟคเตอร์ จำกัด
- ถ่ายรูป เช็คอิน Kagonoya และติดแฮชเท็ก #คาโกะพาเที่ยวโอซาก้า และโพสต์แบบสาธารณะ ด้วยนะ
การประกาศผลผู้โชคดี 4 ครั้ง ผ่านทาง Official Facebook Kagonoya รวมประกาศผลผู้โชคดี 8 รางวัล รางวัลละ 4 ท่าน รวมทั้งหมด 32 ท่าน ดังนี้
- ครั้งที่ 1 จับรางวัลผู้โชคดี 1 ท่าน (21 ก.พ. 66)
- ครั้งที่ 2 จับรางวัลผู้โชคดี 2 ท่าน (28 ก.พ. 66)
- ครั้งที่ 3 จับ รางวัลผู้โชคดี 2 ท่าน (7 มี.ค. 66)
- ครั้งที่ 4 จับรางวัลผู้โชคดี 3 ท่าน (14 มี.ค. 66)
บริษัทฯ ขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงเงื่อนไขโดยไม่ต้องแจ้งล่วงหน้า และเงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทกำหนด
รายละเอียดเพิ่มเติม สามารถติดตามได้ที่ Facebook : Kagonoya หรือ ที่ลิงก์ https://www.facebook.com/kagonoya
รู้แบบนี้แล้วเพื่อนๆ คนไหน สนใจร่วมกิจกรรมลุ้นเที่ยว อิ่ม ฟิน บินตรงไปโอซาก้า ก็สามารถไปที่คาโกะโนยะได้ทั้ง 12 สาขา 😀
- K Village ชั้น 2 โทร: 02-661-2931
- Mercury Ville ชิดลม ชั้น 2 โทร: 02-658-5911
- Market Place นางลิ้นจี่ ชั้น 2 โทร: 02-287-3592
- Mega Bangna ชั้น 1 โทร: 02-105-1565
- The Walk เกษตร-นวมินทร์ ชั้น 1 โทร: 02-553-0090
- The Walk ราชพฤกษ์ ชั้น 1 โทร: 02-489-6993
- Sena fest เจริญนคร ชั้น 2 โทร: 02-108-0191
- Central ปิ่นเกล้า ชั้น G โทร: 02-004-2513
- Central พระราม 9 ชั้น 7 โทร: 02-001-7642
- Central พระราม 3 ชั้น 5 โทร: 02-066-6997
- Siamese ราชครู ชั้นใต้ดิน ตึก A โทร: 092-131-0098
- Central world ชั้น 7 โทร: 080-263-4223
#Kagonoya #Kagonoyathailand #ชาบูต้นตำรับแท้สไตล์โอซาก้า #คาโกะพาเที่ยวโอซาก้า #loga
0 Comments